กปน. ร่วมจัดกิจกรรมในงานสัปดาห์วิทยาศาสตร์ ประจำปี 2566 ณ ศูนย์การเรียนรู้ กฟผ.
การประปานครหลวง (กปน.) นำทีมปฏิบัติการนักวิทย์ชุดขาว ฝ่ายคุณภาพน้ำ ร่วมจัดบูธคลินิกน้ำสะอาด ในงานสัปดาห์วิทยาศาสตร์ ประจำปี 2566 ณ ศูนย์การเรียนรู้ กฝผ. สำนักงานกลาง ระหว่างวันที่
15 – 18 สิงหาคม 2566 กิจกรรมประกอบด้วยการบรรยายให้ความรู้เกี่ยวกับกระบวนการผลิตน้ำประปา และการตรวจสอบคุณภาพน้ำเบื้องต้น เพื่อให้ผู้เข้าร่วมกิจกรรมเกิดความรู้ความเข้าใจที่ถูกต้องเกี่ยวกับคุณภาพน้ำประปาที่มีความสะอาด สามารถใช้อุปโภคบริโภคได้อย่างปลอดภัย โดยมี นางเมธาวี สุชาติล้ำพงศ์ ผู้ช่วยผู้ว่าการ กปน. ให้เกียรติร่วมงาน
![](https://www.mwa.co.th/wp-content/uploads/2023/08/clean1-1024x683.jpg)
![](https://www.mwa.co.th/wp-content/uploads/2023/08/clean2-1024x683.jpg)
![](https://www.mwa.co.th/wp-content/uploads/2023/08/clean3-1024x576.jpg)
![](https://www.mwa.co.th/wp-content/uploads/2023/08/clean4-1024x768.jpg)